Tham gia hoạt động mê tín dị đoan trong lễ hội thì bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:05/08/2021

Tham gia hoạt động mê tín dị đoan trong lễ hội thì sẽ bị xử phạt thế nào? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tham gia hoạt động mê tín dị đoan trong lễ hội thì bị xử phạt thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điểm b Khoản 4 Điều 14 Nghị định 38/2021/NĐ-CP, vi phạm quy định về tổ chức lễ hội, có quy định:

      Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi tham gia hoạt động mê tín dị đoan trong lễ hội.

      Như vậy, hành vi tham gia hoạt động mê tín dị đoan trong lễ hội sẽ bị phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Mê tín dị đoan
    Lễ hội
    Vi phạm hành chính
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn