Thời gian lưu giữ tác phẩm báo chí được lưu chiểu điện tử là bao lâu?

Ngày hỏi:06/12/2018

Ban biên tập hãy giúp em giải đáp các thắc mắc sau đây: Thời gian lưu giữ tác phẩm báo chí được lưu chiếu điện tử là bao lâu? Có văn bản pháp luật nào nói đến hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Căn cứ theo Điều 7 Nghị định 08/2017/NĐ-CP quy định về lưu chiểu điện tử đối với loại hình báo nói, báo hình và báo điện tử độc lập với cơ quan báo chí do Thủ tướng Chính phủ ban hành thì thời gian lưu giữ tác phẩm báo chí được lưu chiểu điện tử là:

    - Thời gian lưu giữ nguyên trạng là tối thiểu là 06 tháng kể từ ngày được phát sóng lần đầu đối với báo nói, báo hình.

    - Đối với báo điện tử, thời gian lưu giữ nguyên trạng tối thiểu là 12 tháng kể từ ngày đăng tải lần đầu.

    Trên đây là nội dung trả lời về thời gian lưu giữ tác phẩm báo chí được lưu chiểu điện tử. Bạn có thể tham khảo thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 08/2017/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn