Thông báo người được phong phẩm hoặc suy cử làm chức sắc theo quy định cũ

Ngày hỏi:01/11/2018

Cho tôi hỏi theo quy định cũ thì thông báo người được phong phẩm hoặc suy cử làm chức sắc được quy định như thế nào? Hy vọng anh/chị giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn! 

Kim Nhã - nha******@gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thông báo người được phong phẩm hoặc suy cử làm chức sắc được quy định tại Khoản 4 Điều 22 Pháp lệnh Tín ngưỡng, Tôn giáo năm 2004, theo đó:

      Tổ chức tôn giáo có trách nhiệm đăng ký về người được phong chức, phong phẩm, bổ nhiệm, bầu cử, suy cử; thông báo về việc cách chức, bãi nhiệm chức sắc trong tôn giáo với cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền.

      Trên đây là tư vấn về thông báo người được phong phẩm hoặc suy cử làm chức sắc theo Pháp lệnh Tín ngưỡng, Tôn giáo năm 2004. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn