Thông tin ghi trên xuất bản phẩm theo Sắc luật số 003/SLT về quyền tự do xuất bản

Theo dõi sự thay đổi của Thông tin ghi trên xuất bản phẩm

Xin chào Ban biên tập, tôi là Kim Hoa hiện đang công tác trong lĩnh vực báo chí. Tôi có thắc mắc về một số vấn đề mong Ban tư vấn giải đáp giúp. Cụ thể cho tôi hỏi thông tin ghi trên xuất bản phẩm theo Sắc luật số 003/SLT về quyền tự do xuất bản được quy định như thế nào? Cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Thông tin ghi trên xuất bản phẩm được quy định tại Điều 8 Sắc luật số 003/SLT về quyền tự do xuất bản, theo đó:

    Nhà xuất bản phải ghi rõ tên trên xuất bản phẩm tên của nhà xuất bản, tên tác giả, tên nhà in, ngày in xong và số lượng phát hành. Trường hợp tái bản phai số thứ tự lần tái bản.

    Trên đây là tư vấn về thông tin ghi trên xuất bản phẩm theo Sắc luật số 003/SLT về quyền tự do xuất bản. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chúc sức khỏe và thành công!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Hoạt động xuất bản
Nhà xuất bản
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn