Tiêu chí diện tích đất được quy hoạch của Trung tâm Văn hóa - Thể thao phường, thị trấn

Ngày hỏi:11/12/2017

Tiêu chí diện tích đất được quy hoạch của Trung tâm Văn hóa - Thể thao phường, thị trấn được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Quỳnh Chi hiện đang sống và là việc tại Bến Tre. Tôi đang tìm hiểu về Trung tâm Văn hóa - Thể thao phường, thị trấn. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi tiêu chí diện tích đất được quy hoạch của Trung tâm Văn hóa - Thể thao phường, thị trấn được quy định như thế nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập. 

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Tiêu chí diện tích đất được quy hoạch của Trung tâm Văn hóa - Thể thao phường, thị trấn được quy định tại Điều 2 Thông tư 14/2016/TT-BVHTTDL quy định tiêu chí của Trung tâm Văn hóa - Thể thao phường, thị trấn do Bộ trưởng Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch ban hành, theo đó:

    Tiêu chí

    Nội dung

    Theo vùng

    Đồng bằng

    Miền núi, hải đảo

    Diện tích đất được quy hoạch

    Khu Trung tâm Văn hóa-Thể thao

    Tối thiểu 300m2

    Tối thiểu 300m2

    Sân tổ chức các hoạt động thể dục, thể thao (chưa tính sân vận động)

    Tối thiểu 300m2

    Tối thiểu 300m2

    Trên đây là tư vấn về tiêu chí diện tích đất được quy hoạch của Trung tâm Văn hóa - Thể thao phường, thị trấn. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 14/2016/TT-BVHTTDL. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

    Chào thân ái và chúc sức khỏe!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn