Tổ chức cuộc họp bình xét Khu dân cư văn hóa được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:12/03/2019

Mọi người hãy giải đáp giúp tôi thắc mắc sau đây: Tổ chức cuộc họp bình xét Khu dân cư văn hóa được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

Quốc Huy - An Giang

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tổ chức cuộc họp bình xét Khu dân cư văn hóa được quy định tại Khoản 3 Điều 17 Nghị định 122/2018/NĐ-CP quy định về xét tặng danh hiệu "Gia đình văn hóa"; "Thôn văn hóa", "Làng văn hóa", "Ấp văn hóa", "Bản văn hóa", "Tổ dân phố văn hóa" với nội dung như sau:

      - Cuộc họp được tiến hành khi đạt 60% trở lên số người được triệu tập tham dự;

      - Hình thức bình xét: Bỏ phiếu kín hoặc biểu quyết;

      - Kết quả: Các Khu dân cư được đề nghị tặng Giấy khen khi có từ 60% trở lên thành viên dự họp đồng ý. Trong trường hợp số lượng khu dân cư được đề nghị tặng Giấy khen Khu dân cư văn hóa vượt quá 15% tổng số khu dân cư được công nhận danh hiệu Khu dân cư văn hóa 5 năm liên tục thì căn cứ số phiếu đồng ý, lấy từ cao xuống thấp.

      Trên đây là nội dung giải đáp về tổ chức cuộc họp bình xét Khu dân cư văn hóa.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn