Trang thông tin điện tử cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử phải có các thông tin nào?

Ngày hỏi:23/01/2019

Là sinh viên năm 3 chuyên ngành Công nghệ Thông tin của một trường Đại học tại Tp Hồ Chí Minh. Tôi và một nhóm bạn đang có mong muốn viết một trò chơi điện tử. Liên quan đến vấn đề này Ban biên tập cho hỏi: Trang thông tin điện tử cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử phải có các thông tin nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Trang thông tin điện tử cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử phải có các thông tin quy định tại Khoản 3 Điều 34 Nghị định 72/2013/NĐ-CP về quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin trên mạng, cụ thể như sau:

      - Phân loại trò chơi điện tử theo độ tuổi người chơi đối với từng trò chơi;

      - Quy tắc của từng trò chơi điện tử;

      - Các quy định quản lý thông tin, quản lý hoạt động của trò chơi điện tử;

      - Các quy tắc về giải quyết khiếu nại, tranh chấp quyền lợi phát sinh giữa người chơi và doanh nghiệp, giữa người chơi với người chơi.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn