Trộm cắp tài sản bị xử lý hành chính như thế nào?

Ngày hỏi:20/02/2014
Trộm cắp tài sản bị xử lý hành chính như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại điểm a, khoản 1 và khoản 3, Điều 15 Nghị định 167/2013/NĐ-CP về Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội; phòng, chống tệ nạn xã hội; phòng cháy và chữa cháy, phòng, chống bạo lực gia đình thì hành vi trộm cắp tài sản bị phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng, đồng thời bị tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn