Tuyên truyền, giới thiệu sai lệch nội dung, giá trị danh lam thắng cảnh thì bị xử phạt bao nhiêu tiền?

Ngày hỏi:04/08/2021

Cho hỏi hành vi tuyên truyền, giới thiệu sai lệch nội dung, giá trị danh lam thắng cảnh thì sẽ bị xử phạt bao nhiêu tiền?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 20 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi tuyên truyền, giới thiệu sai lệch nội dung, giá trị di tích lịch sử - văn hóa, danh lam thắng cảnh.

      Như vậy, trường hợp tuyên truyền, giới thiệu sai lệch nội dung, giá trị danh lam thắng cảnh thì sẽ bị phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng. Và buộc cải chính thông tin sai sự thật (Điểm e Khoản 9 Điều này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn