Xác định người trúng tuyển thi thăng hạng chức danh nghề nghiệp viên chức ngành văn hóa

Ngày hỏi:18/10/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi việc xác định người trúng tuyển thi thăng hạng chức danh nghề nghiệp viên chức văn hóa như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 7 Thông tư 10/2019/TT-BVHTTDL (Có hiệu lực ngày 25/11/2019) quy định việc xác định người trúng tuyển thi thăng hạng chức danh nghề nghiệp viên chức văn hóa, cụ thể như sau:

      - Viên chức trúng tuyển trong kỳ thi thăng hạng chức danh nghề nghiệp phải dự thi đủ các bài thi của các môn thi, trừ những môn được miễn thi theo quy định của pháp luật và có số điểm của mỗi bài thi đạt từ 50 điểm trở lên theo thang điểm 100.

      - Không bảo lưu kết quả các kỳ thi thăng hạng chức danh nghề nghiệp.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn