Xin cấp phép tổ chức sự kiện

Ngày hỏi:25/03/2013
Công ty tôi muốn tổ chức 1 sự kiện ở Hà Nội. Chi tiết như sau: - Dạy học về an toàn lái xe ô tô (trong phòng lý thuyết), có sự tham gia của Giám đốc 1 công ty VN nhưng là người nước ngoài. - Hướng dẫn thực hành ngoài trời, với xe nằm tại chỗ, không di chuyển - Trưng bày một số sản phẩm phụ tùng ô tô - Chăm sóc, kiểm tra xe ô tô (ngoài trời) Xin hỏi, thủ tục cấp phép cho sự kiện này, tôi phải xin ở đâu và cần những giấy tờ gì? Tôi đã hỏi Sở Công thương, Sở Thông tin Truyền thông, Sở VHTT và Du lịch ... nhưng không nơi nào nhận cấp phép cho chương trình này cả. Người hỏi: Phạm Văn Công ( 03:09 25/03/2013)

    Nội dung này được Ủy ban Nhân dân Tp.Hà Nội, Cổng thông tin điện tử tư vấn như sau:

    • Trường hợp của bạn, hội thảo được tổ chức có khách mời là người nước ngoài tham gia nên theo quy định tại Điều 3 QĐ76/2010/QĐ-TTg ngày 30/11/2010 thì cần phải xin Giấy phép tổ chức hội thảo tại Sở Ngoại Vụ Hà Nội.

      Đề nghị bạn tham khảo:

      - Thủ tục 1: Tổ chức hội nghị, hội thảo quốc tế thuộc thẩm quyền UBND Thành phố Hà Nội
      - Thủ tục 2: Tổ chức hội nghị, hội thảo Quốc tế thuộc thẩm quyền Sở Ngoại vụ Thành phố Hà Nội.

      Thuộc danh mục TTHC của Sở Ngoại vụ đã được đăng tải trên cổng GTĐT Hà Nội

      Để biết thêm chi tiết đề nghị bạn liên hệ Sở Ngoại vụ

      Địa chỉ: 10 Lê Lai - Quận Hoàn Kiếm - Hà Nội
      Điện thoại: 084-04-38253870
      Website: http://www.dfa.gov.vn/


    Nguồn:

    Cổng Giao tiếp điện tử Hà Nội
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn