Báo cáo không đúng kết quả cung ứng dịch vụ bưu chính công ích theo quy định của pháp luật bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:09/03/2020

Chào chuyên viên, hiện mình đang làm việc tại Tp.HCM. Mình muốn hỏi vấn đề như sau: Theo quy định mới thì việc báo cáo không đúng kết quả cung ứng dịch vụ bưu chính công ích theo quy định của pháp luật bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 6b Điều 8 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      Báo cáo không đúng kết quả cung ứng dịch vụ bưu chính công ích theo quy định của pháp luật.

      Như vậy, mức phạt đối với hành vi báo cáo không đúng kết quả cung ứng dịch vụ bưu chính công ích theo quy định của pháp luật sẽ bị phạt tiền từ 10 đến 15 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn