Báo cáo về lượng hàng hóa trung chuyển đưa vào cảng không đúng thời gian phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:31/12/2020

Trong lĩnh vực hải quan, trường hợp tổ chức báo cáo về lượng hàng hóa trung chuyển đưa vào cảng không đúng thời gian quy định phạt bao nhiêu tiền? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm d Khoản 2 Điều 7 Nghị định 128/2020/NĐ-CP có quy định:

      “Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi không thực hiện đúng thời hạn quy định thuộc một trong các trường hợp sau:

      d) Báo cáo về lượng hàng hóa trung chuyển đưa vào, đưa ra, còn lưu tại cảng;”

      Mức phạt này áp dụng cho tổ chức vi phạm (Khoản 3 Điều 5 Nghị định này).

      Như vậy, trường hợp tổ chức báo cáo về lượng hàng hóa trung chuyển đưa vào cảng không đúng thời gian quy định sẽ bị phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn