Bến tàu thủy nội địa khai thác quá phạm vi vùng nước cho phép bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:12/10/2016

Bến tàu thủy nội địa khai thác quá phạm vi vùng nước cho phép bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Dũng, đang sống ở Đồng Nai. Tôi có một thắc mắc trường hợp nếu bến tàu khai thác quá diện tích vùng nước cho phép thì mức xử phạt thế nào? Quy định pháp luật về vấn đề này ra sao? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Hoàng Dũng_Đồng Nai)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức xử phạt hành chính trường hợp bến tàu khai thác quá phạm vi vùng nước cho phép được quy định cụ thể tại Điểm a Khoản 3 Điều 23 Nghị định 132/2015/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường thủy nội địa, theo đó:

      Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi khai thác bến thủy nội địa quá phạm vi vùng nước hoặc khai thác quá thời hạn cho phép; khai thác không đúng mục đích.

      Do đó, đối với hành vi này, bạn có thể bị phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng.

      Trên đây là quy định về mức xử phạt hành chính trường hợp bến tàu khai thác quá phạm vi vùng nước cho phép. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 132/2015/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn