Cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính trong hoạt động thủy sản có thể bị xử phạt mức tiền tối đa là bao nhiêu?

Ngày hỏi:18/08/2014
Cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính trong hoạt động thủy sản có thể bị xử phạt mức tiền tối đa là bao nhiêu?

    Nội dung này được Luật gia Minh Hương tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 3 Nghị định số 103/2013/NĐ-CP, mức phạt tiền tối đa trong hoạt động thủy sản áp dụng đối với cá nhân là 100.000.000 đ, đối với tổ chức là 200.000.000 đ. Mức phạt tiền đối với mỗi hành vi vi phạm hành chính và mức phạt tiền tối đa của người có thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính quy định tại Nghị định số 103/2013/NĐ-CP là mức phạt đối với cá nhân. Mức phạt tiền đối với tổ chức vi phạm gấp hai lần mức phạt tiền đối với cá nhân.


    Nguồn:

    nongnghiep.vn
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn