Chánh thanh tra Bộ Tài nguyên và Môi trường được phạt bao nhiêu tiền trong lĩnh vực môi trường?

Ngày hỏi:21/09/2021

Xin hỏi: Chánh thanh tra Bộ Tài nguyên và Môi trường được quyền phạt bao nhiêu tiền trong lĩnh vực môi trường?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm b Khoản 4 Điều 50 Nghị định 155/2016/NĐ-CP quy định về thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Chánh thanh tra Bộ Tài nguyên và Môi trường như sau:

      - Phạt cảnh cáo;

      - Phạt tiền đến 1.000.000.000 đồng;

      Như vậy, theo quy định trên thì Chánh thanh tra Bộ Tài nguyên và Môi trường được phạt tối đa là 1.000.000.000 đồng trong lĩnh vực bảo vệ môi trường.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    • Điều 50 Nghị định 155/2016/NĐ-CP Tải về
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT