Chạy xe máy gây tai nạn giao thông không tham gia cấp cứu người bị nạn bị xử phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:10/02/2020

Liên quan đến việc xác định mức phạt khi vi phạm giao thông đường bộ. Ban biên tập cho tôi hỏi: Mức phạt khi chạy xe máy gây tai nạn giao thông không tham gia cấp cứu người bị nạn là bao nhiêu?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Tại Điểm đ Khoản 8 Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, có quy định:

    Phạt tiền từ 6.000.000 đồng đến 8.000.000 đồng và bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 03 tháng đến 05 tháng trước khi ra quyết định xử phạt đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm: Trong đó có:

    Gây tai nạn giao thông không dừng lại, không giữ nguyên hiện trường, bỏ trốn không đến trình báo với cơ quan có thẩm quyền, không tham gia cấp cứu người bị nạn;

    Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Nghị định 100
Mức phạt vi phạm hành chính
Vi phạm hành chính
Xử lí vi phạm hành chính
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn