Cho người khác mượn dùng chứng chỉ đào tạo kỹ thuật cấy truyền phôi giống vật nuôi phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:12/04/2021

Xin cho hỏi trường hợp cá nhân cho người khác mượn sử dụng chứng chỉ đào tạo về kỹ thuật cấy truyền phôi giống vật nuôi phạt bao nhiêu tiền theo quy định mới nhất. Cảm ơn.

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điểm a Khoản 1 và Điểm a Khoản 3 Điều 13 Nghị định 14/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 20/04/2021) về xử phạt vi phạm quy định về chứng chỉ, giấy phép trong quản lý giống vật nuôi như sau:

      1. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      a) Cho người khác thuê, mượn sử dụng chứng chỉ đào tạo về thụ tinh nhân tạo, kỹ thuật cấy truyền phôi giống vật nuôi;

      3. Hình thức xử phạt bổ sung

      a) Tước quyền sử dụng Chứng chỉ đào tạo về thụ tinh nhân tạo, kỹ thuật cấy truyền phôi giống vật nuôi từ 03 tháng đến 06 tháng đối với hành vi vi phạm quy định tại điểm a khoản 1 Điều này;

      Theo đó, trường hợp cá nhân cho người khác mượn sử dụng chứng chỉ đào tạo về cấy truyền phôi giống vật nuôi sẽ bị phạt tiền từ 3 triệu đến 5 triệu đồng, đồng thời bị tước quyền sử dụng Chứng chỉ đào tạo về thụ tinh nhân tạo giống vật nuôi từ 03 tháng đến 06 tháng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn