Chủ khai thác cảng nội địa sử dụng thiết bị xếp, dỡ hàng hóa không đủ tiêu chuẩn an toàn bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:12/10/2016

Chủ khai thác cảng nội địa sử dụng thiết bị xếp, dỡ hàng hóa không đủ tiêu chuẩn an toàn bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Thanh, đang sinh sống ở Quảng Bình, tôi có một thắc mắc mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Trường hợp chủ khai thác cảng nội địa sử dụng thiết bị xếp, dỡ hàng hóa không đủ tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật theo quy định thì bị xử phạt thế nào? Cảm ơn Ban biên tập. (Hồng Thanh_093***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Mức xử phạt hành chính trường hợp chủ khai thác cảng nội địa sử dụng thiết bị xếp, dỡ hàng hóa không đủ tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật theo quy định được quy định cụ thể tại Điểm d Khoản 5 Điều 23 Nghị định 132/2015/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường thủy nội địa, theo đó:

      Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi sử dụng thiết bị xếp, dỡ hàng hóa không đủ tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật theo quy định của chủ cảng, chủ khai thác cảng thủy nội địa.

      Do đó, đối với hành vi này, bạn có thể bị phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng.

      Trên đây là quy định về mức xử phạt hành chính trường hợp chủ khai thác cảng nội địa sử dụng thiết bị xếp, dỡ hàng hóa không đủ tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật theo quy định. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 132/2015/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn