Chủ tịch UBND xã có quyền xử phạt hành vi không niêm yết giá cước dịch vụ viễn thông?

Ngày hỏi:20/08/2020

Chào anh, chị. Tôi đang là nhân viên của công ty viễn thông. Vừa qua, công ty tôi bị xử phạt hành vi không niêm yết giá cước dịch vụ viễn thông nên bị chủ tịch ủy ban nhân dân ra quyết định xử phạt. Vậy cho tôi hỏi chủ tịch ủy ban nhân xã có quyền phạt công ty tôi không? Và công ty tôi bị phạt bao nhiêu tiền? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 120 Nghị định 15/2020/NĐ-CP quy định:

      Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp xã có quyền xử phạt vi phạm hành chính tại khoản 1 Điều 55 Nghị định này;

      Dẫn chiếu Khoản 1 Điều 55 Nghị định 15/2020/NĐ-CP quy định về Vi phạm quy định về giá cước viễn thông:

      Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi không niêm yết giá cước dịch vụ viễn thông.

      Như vậy, đối với trường hợp công ty bạn thì Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp xã có quyền xử phạt hành chính đối với hành vi không niêm yết giá cước dịch vụ viễn thông và sẽ bị phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn