Có được phép quảng cáo kinh doanh động vật rừng không?

Ngày hỏi:29/08/2019

Cho mình hỏi có được phép quảng cáo, kinh doanh động vật rừng không ạ? Nếu có cở sở pháp luật thì càng tốt! Mình cám ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Có được phép quảng cáo kinh doanh động vật rừng không?
      (ảnh minh họa)
    • Theo thông tin bạn cung cấp thì bạn kinh doanh động vật rừng.

      Căn cứ Điểm đ Khoản 4 Điều 16 Nghị định 35/2019/NĐ-CP quy định:

      Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 1.500.000 đồng đối với hành vi vi phạm sau:

      Quảng cáo để kinh doanh thực vật rừng, động vật rừng và sản phẩm của chúng trái quy định của pháp luật;

      Như vậy, nếu bạn quảng cáo kinh doanh đối thực vật, động vật rừng sẽ bị phạt tiền từ 1 triệu đến 1,5 triệu.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT