Cơ sở sản xuất hóa chất vi phạm về kiểm soát tiền chất công nghiệp sẽ bị phạt như thế nào?

Ngày hỏi:06/09/2019

Xin chào Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định mới ban hành thì cơ sở sản xuất hóa chất vi phạm về quản lý, kiểm soát tiền chất công nghiệp sẽ bị xử lý như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 12 Nghị định 71/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 15/10/2019) quy định mức phạt đối với hành vi của cơ sở sản xuất hóa chất vi phạm về quản lý, kiểm soát tiền chất công nghiệp, cụ thể như sau:

      - Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi không ghi đầy đủ các thông tin theo quy định của pháp luật tại Sổ riêng theo dõi tiền chất công nghiệp trong sản xuất, kinh doanh.

      - Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi không lập Sổ riêng theo dõi tình hình sản xuất, kinh doanh tiền chất công nghiệp.

      - Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 7.000.000 đồng đối với hành vi không có biện pháp quản lý, kiểm soát tiền chất công nghiệp trong quá trình sản xuất, kinh doanh.

      Trên đây là mức phạt đối với hành vi của cơ sở sản xuất hóa chất vi phạm về quản lý, kiểm soát tiền chất công nghiệp.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn