Công ty du lịch lữ hành không gắn tên chi nhánh của mình tại trụ sở có bị xử phạt gì không?

Ngày hỏi:05/06/2019

Chào ban biên tập theo quy định mới nhất của pháp luật tôi muốn hỏi đối với trường hợp công ty du lich lữ hành không gắn tên chi nhánh của mình tại trụ sở chi nhánh sẽ bị xử phạt như thế nào?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 5 Điều 7 Nghị định 45/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực du lịch có quy định phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

      ...

      5. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

      ...

      d) Không viết hoặc không gắn tên chi nhánh, văn phòng đại diện, địa điểm kinh doanh tại trụ sở chi nhánh, văn phòng đại diện, địa điểm kinh doanh.


      Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì kể từ ngày 01/08/2018 đối với hành vi công ty du lịch lữ hành không gắn tên chi nhánh của mình tại trụ sở chi nhánh sẽ bị xử phạt nặng, tối đa lên đến 15.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn