Cung cấp dịch vụ cho tổ chức hoặc cá nhân không phải là thành viên của mạng viễn thông dùng riêng bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:21/03/2020

Xin chào Ban biên tập. Xin hỏi hành vi cung cấp dịch vụ cho tổ chức hoặc cá nhân không phải là thành viên của mạng viễn thông dùng riêng bị xử phạt thế nào? Nhờ Ban biên tập hỗ trợ theo quy định mới.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo Khoản 1 Điều 17 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (có hiệu lực ngày 15/04/2020) quy định Vi phạm các quy định về thực hiện Giấy phép thiết lập mạng viễn thông dùng riêng như sau:

      - Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi cung cấp dịch vụ cho tổ chức hoặc cá nhân không phải là thành viên của mạng viễn thông dùng riêng.

      Ngoài ra tại Khoản 3 Điều 17 của Nghị định này cũng quy định hình thức phạt bổ sung như sau:

      Tước quyền sử dụng Giấy phép thiết lập mạng viễn thông dùng riêng từ 01 tháng đến 03 tháng đối với hành vi vi phạm quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này.

      => Như vậy trường hợp của bạn sẽ bị phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng và tước quyền sử dụng Giấy phép thiết lập mạng viễn thông dùng riêng từ 01 đến 03 tháng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn