Đá bóng trên đường bị phạt bao nhiêu tiền?

Ngày hỏi:21/08/2020

Em là Tùng, em ở Hà Nội, hiện tại đang nghỉ hè, tầm cuối giờ chiều bọn em tụ tập đá bóng, vì chổ em không có sân chơi nên đem bóng ra đường chơi. Như vậy, hành vi đó là đúng hay sai? Nếu công an phát hiện thì mức phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đá bóng trên đường bị phạt bao nhiêu tiền?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điểm Khoản 2 Điều 11 Nghị định 100/2019/NĐ-CP quy định phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với cá nhân thực hiệ hành vi vi phạm đá bóng, đá cầu, chơi cầu lông hoặc các hoạt động thể thao khác trái phép trên đường bộ; sử dụng bàn trượt, pa-tanh, các thiết bị tương tự trên phần đường xe chạy.

      Như vậy, đá bóng trên đường giao thông phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn