Đại lý lữ hành không treo biển bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:03/06/2019

Chào ban biên tập tôi muốn hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật thì đại lý kinh doanh dịch vụ lữ hành nếu không treo biển có thể bị xử phạt đến bao nhiêu tiền?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 4 Điều 8 Nghị định 45/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực du lịch có quy định về đại lý lữ hành cụ thể như sau:

      ...

      4. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi không treo biển đại lý lữ hành.

      Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì kể từ ngày 01/08/2019 thì đối với hành vi không treo biển của đại lý lữ hành sẽ bị xử phạt từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn