Để phương tiện thi công gây cản trở giao thông xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:07/09/2016

Để phương tiện thi ngoài phạm vi thi công công gây cản trở giao thông xử phạt thế nào? Mong ban biên tập Thư viện pháp luật giải đáp thắc mắc của tôi. Xin cám ơn!

Nội dung này được THƯ VIỆN PHÁP LUẬT tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại điểm d khoản 1 và điểm b khoản 6 Điều 13 Nghị định 46/2016/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 01/8/2016 thì để phương tiện thi công ngoài phạm vi thi công gây cản trở giao thông bị phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 2.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với tổ chức đông thời bị buộc phải thực hiện ngay các biện pháp bảo đảm an toàn giao thông theo quy định, khôi phục lại tình trạng ban đầu đã bị thay đổi do vi phạm hành chính gây ra.

    Trên đây là tư vấn về việc để phương tiện thi công gây cản trở giao thông. Ban có thể tham khảo thêm tại Nghị định 46/2016/NĐ-CP để hiểu rõ hơn về vấn đề này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ VIỆN PHÁP LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn