Đi bộ không đúng làn đường quy định bị phạt thế nào kể từ ngày 01/08/2016?

Người đi bộ đi không đúng làn đường quy định bị phạt thế nào? Mong ban biên tập trả lời câu hỏi của tôi. Xin cám ơn!

Nội dung này được THƯ VIỆN PHÁP LUẬT tư vấn như sau:

  • Ban biên tập xin trả lời như sau:

    Theo quy định tại điểm a khoản 1 Điều 9 Nghị định 46/2016/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt có hiệu lực từ ngày 01/08/2016 thì:

    "1. Cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 50.000 đồng đến 60.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

    a) Không đi đúng phần đường quy định, trừ hành vi vi phạm quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều này".


Nguồn:

Theo Dân Luật
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Không đúng làn đường
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn