Đi xe máy gây tai nạn giao thông mà không cấp cứu người bị nạn bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:09/01/2020

Liên quan đến trách nhiệm giúp người bị nạn khi tham gia giao thông, cho hỏi: Đi xe máy gây tai nạn giao thông mà không tham gia cấp cứu người bị nạn sẽ bị xử phạt bao nhiêu?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Tại Điểm e Khoản 3 Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, có quy định:

    Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồngtước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 01 tháng đến 03 tháng đối với người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây: Trong đó có.

    Điều khiển xe có liên quan trực tiếp đến vụ tai nạn giao thông mà không dừng lại, không giữ nguyên hiện trường, không tham gia cấp cứu người bị nạn, trừ hành vi vi phạm quy định tại điểm đ khoản 8 Điều này;

    Bạn có thể tham khảo thêm: Tổng hợp tất cả các lỗi vi phạm bị giữ xe máy từ năm 2020

    Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn