Đi xe máy vượt phải bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:06/03/2014
Đi xe máy vượt phải bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại điểm h khoản 4 Điều 6 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì xe máy vượt bên phải trong các trường hợp không được phép bị phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn