Điều khiển mô tô phân khối lớn sử dụng giấy phép lái đã hết hạn bị xử lý ra sao?

Ngày hỏi:14/03/2014
Điều khiển mô tô phân khối lớn sử dụng giấy phép lái đã hết hạn bị xử lý ra sao?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại khoản điểm a khoản 7 Điều 21 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì người điều khiển xe mô tô có dung tích xi lanh từ 175 cm3 trở lên có giấy phép lái xe nhưng đã hết hạn sử dụng từ 06 (sáu) tháng trở lên bị phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn