Điều khiển xe máy chở hàng vượt trọng tải thiết kế ghi trong cà vẹt bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:13/01/2020

Ban biên tập cho tôi hỏi: Theo quy định của pháp luật hiện hành thì mức phạt đối với hành vi chạy xe máy chở hàng vượt trọng tải thiết kế ghi trong cà vẹt là bao nhiêu? Mong sớm nhận phản hồi từ các bạn. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều khiển xe máy chở hàng vượt trọng tải thiết kế ghi trong cà vẹt bị phạt bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Tại Điểm l Khoản 3 Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, có quy định:

      Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây: Trong đó có.

      Chở hàng vượt trọng tải thiết kế được ghi trong Giấy đăng ký xe đối với loại xe có quy định về trọng tải thiết kế;

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:





    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Chở quá tải trọng
    Chở hàng quá tải
    Xử phạt vi phạm giao thông
    Vi phạm giao thông
    Nghị định 100
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn