Điều khiển xe máy đăng ký tạm hoạt động quá phạm vi bị xử lý ra sao?

Ngày hỏi:31/08/2016

Điều khiển xe đăng ký tạm hoạt động quá phạm vi bị xử lý ra sao? Mong nhận được giải đáp của Ban biên tập THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được THƯ VIỆN PHÁP LUẬT tư vấn như sau:

  • Điều khiển xe máy đăng ký tạm hoạt động quá phạm vi sẽ bị xử phạt theo Điểm a Khoản 4 Điều 17 Nghị định 46/2016/NĐ-CP:

    Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với điều khiển xe mô tô, xe gắn máy đăng ký tạm hoạt động quá phạm vi, thời hạn cho phép.

    Trên đây là quy định về điều khiển xe đăng ký tạm hoạt động quá phạm vi. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2016/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.


Nguồn:

THƯ VIỆN PHÁP LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn