Điều khiển xe máy thành nhóm từ 02 xe trở lên chạy quá tốc độ sẽ bị xử phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:08/02/2020

Ban biên tập cho tôi hỏi: Theo Nghị định xử phạt vi phạm hành chính về vi phạm giao thông, thì hành vi điều khiển xe máy thành nhóm từ 02 xe trở lên chạy quá tốc độ sẽ bị xử phạt bao nhiêu?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Tại Điểm d Khoản 8 Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, có quy định:

    Phạt tiền từ 6.000.000 đồng đến 8.000.000 đồng, bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 02 tháng đến 04 tháng và bị tạm giữ phương tiện tối đa đến 07 ngày trước khi ra quyết định xử phạt đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm. Trong đó có:

    Điều khiển xe thành nhóm từ 02 xe trở lên chạy quá tốc độ quy định;

    Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
Xử phạt vi phạm giao thông
Vi phạm giao thông
Nghị định 100
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn