Điều khiển xe ô tô chuyển làn đường không đúng nơi cho phép sẽ bị xử phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:09/03/2020

Liên quan đến việc xử phạt vi phạm hành chính đối với trường hợp điều khiển xe ô tô có hành vi vi phạm. Ban biên tập cho tôi hỏi: Điều khiển xe ô tô chuyển làn đường không đúng nơi cho phép sẽ bị xử phạt bao nhiêu?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Tại Khoản 2 Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, có quy định:

    Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

    Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm g khoản 5 Điều này;

    Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc

Có thể bạn quan tâm:




CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn