Điều khiển xe ô tô đăng ký tạm hoạt động quá thời hạn cho phép bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:09/09/2016

Điều khiển xe ô tô đăng ký tạm hoạt động quá thời hạn cho phép bị phạt bao nhiêu? Mong ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cám ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại điểm a khoản 5 Điều 16 46/2016/NĐ-CP' onclick="vbclick('247D7', '139526');" target='_blank'>Nghị định 46/2016/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 01/8/2016 thì điều khiển xe đăng ký tạm hoạt động quá thời hạn cho phép bị phạt tiền từ 4.00.000 đồng đến 6.000.000 đồng.

    "Điều 16. Xử phạt người điều khiển xe ô tô (bao gồm cả rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo theo) và các loại xe tương tự xe ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông:

    5. Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

    a) Điều khiển xe đăng ký tạm, xe có phạm vi hoạt động hạn chế hoạt động quá phạm vi, thời hạn cho phép".

    Trên đây là tư vấn về điều khiển xe ô tô đăng ký tạm hoạt động quá thời hạn cho phép. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại 46/2016/NĐ-CP' onclick="vbclick('247D7', '139526');" target='_blank'>Nghị định 46/2016/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn