Điều khiển xe ô tô không có đèn tín hiệu bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:07/09/2016

Điều khiển xe ô tô không có đèn tín hiệu bị phạt bao nhiêu? Mong ban biên tập Thư viện pháp luật tư vấn giúp tôi. Xin cám ơn!

Nội dung này được THƯ VIỆN PHÁP LUẬT tư vấn như sau:

  • Mức phạt đối với hành vi điều khiển xe ô tô không có đèn tín hiệu được quy định tại điểm a khoản 2 Điều 16 Nghị định 46/2016/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 01/8/2016. Theo đó, điều khiển xe ô tô không có đèn tín hiệu bị phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng.

    Trên đây là tư vấn về mức phạt khi điều khiển xe ô tô không có đèn tín hiệu. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 46/2016/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

Theo Tin Mới
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn