Điều khiển xe ô tô lắp đặt còi vượt quá âm lượng theo quy định bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:11/03/2014
Điều khiển xe ô tô lắp đặt còi vượt quá âm lượng theo quy định bị phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại điểm d khoản 4 và điểm a, b khoản 6 và điểm c khoản 7 Điều 16 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì điều khiển xe ô tô lắp đặt, sử dụng còi vượt quá âm lượng theo quy định bi phạt tiền từ 2.00.000 đồng đến 3.000.000 đồng đồng thời bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe 1 tháng, buộc tháo còi vượt âm chuẩn và lắp còi đúng tiêu chuẩn.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn