Doanh nghiệp bảo hiểm nhân thọ không áp dụng biện pháp nhận biết khách hàng theo Luật Phòng, chống khủng bố bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:09/11/2019

Cho mình hỏi: Doanh nghiệp bảo hiểm nhân thọ không áp dụng các biện pháp nhận biết khách hàng theo Luật Phòng, chống khủng bố bị phạt bao nhiêu? Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 6 Điều 2 Nghị định 80/2019/NĐ-CP thì nội dung này được quy định như sau:

      Doanh nghiệp bảo hiểm nhân thọ thực hiện hành vi vi phạm quy định về chống tài trợ khủng bố như sau:

      Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với hành vi không áp dụng các biện pháp nhận biết, cập nhật thông tin nhận biết khách hàng theo quy định tại Điều 34 Luật Phòng, chống khủng bố.

      Như vậy, nếu Doanh nghiệp bảo hiểm nhân thọ không áp dụng các biện pháp nhận biết, cập nhật thông tin nhận biết khách hàng sẽ bị phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn