Doanh nghiệp bảo hiểm nhân thọ không tố giác hành vi tài trợ khủng bố bị phạt bao nhiêu tiền?

Ngày hỏi:09/11/2019

Chào Luật sư, mình muốn hỏi về trường hợp như thế này: Doanh nghiệp bảo hiểm nhân thọ không tố giác hành vi tài trợ khủng bố bị phạt bao nhiêu tiền? Mình cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 6 Điều 2 Nghị định 80/2019/NĐ-CP thì nội dung này được quy định như sau:

      Doanh nghiệp bảo hiểm nhân thọ thực hiện hành vi vi phạm quy định về chống tài trợ khủng bố như sau:

      Phạt tiền từ 90.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với hành vi không tố giác tài trợ khủng bố.

      Như vậy, nếu Doanh nghiệp bảo hiểm nhân thọ không tố giác tài trợ khủng bố sẽ bị phạt tiền từ 90.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn