Giáo viên dạy thực hành lái xe không có giáo án của môn học được phân công bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:19/05/2020

Giáo viên dạy thực hành lái xe không có giáo án của môn học được phân công bị phạt bao nhiêu tiền? Căn cứ điều luật nào? Cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1đ Điều 37 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì:

      Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng đối với giáo viên dạy lái xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      Không có giáo án của môn học được phân công giảng dạy theo quy định hoặc có giáo án nhưng không phù hợp với môn được phân công giảng dạy.

      Như vậy, theo quy định này thì nếu giáo viên dạy thực hành lái xe không có giáo án của môn học có thể bị phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn