Hành khách đe dọa, xâm phạm sức khỏe của người khác đi trên xe bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:18/05/2020

Hành khách đe dọa, xâm phạm sức khỏe của người khác đi trên xe bị phạt bao nhiêu? Căn cứ quy định nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 3 Điều 32 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì Xử phạt hành khách đi xe vi phạm quy định về trật tự an toàn giao thông như sau:

      Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi đe dọa, xâm phạm sức khỏe của người khác đi trên xe, lái xe, nhân viên phục vụ trên xe.

      Như vậy, hành khách đe dọa, xâm phạm sức khỏe của người khác đi trên xe có thể bị phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn