Hành khách không chấp hành hướng dẫn của nhân viên phục vụ lái xe về ATGT bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:13/05/2020

Chị Minh - Hà Nội hỏi: Hành khách không chấp hành hướng dẫn của nhân viên phục vụ lái xe về ATGT bị phạt bao nhiêu? Căn cứ vào quy định nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1a Điều 32 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì xử phạt hành khách đi xe vi phạm quy định về trật tự an toàn giao thông như sau:

      Phạt tiền từ 50.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      Không chấp hành hướng dẫn của lái xe, nhân viên phục vụ trên xe về các quy định bảo đảm trật tự, an toàn giao thông.

      Như vậy, trường hợp hành khách không chấp hành hướng dẫn của nhân viên phục vụ trên xe có thể bị phạt tiền từ 50.000 đồng đến 100.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Không chấp hành tín hiệu giao thông
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn