Hành nghề cấy truyền phôi giống vật nuôi mà không có chứng chỉ phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:13/04/2021

Xin cho hỏi trường hợp cá nhân hành nghề cấy truyền phôi giống vật nuôi mà không có chứng chỉ đào tạo về công việc này thì sẽ phạt bao nhiêu vậy ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điểm b Khoản 1 Điều 13 Nghị định 14/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 20/04/2021) về xử phạt vi phạm quy định về chứng chỉ, giấy phép trong quản lý giống vật nuôi như sau:

      1. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      b) Hành nghề thụ tinh nhân tạo, cấy truyền phôi giống vật nuôi nhưng không có Chứng chỉ đào tạo về thụ tinh nhân tạo, kỹ thuật cấy truyền phôi giống vật nuôi.

      Theo đó, trường hợp cá nhân hành nghề cấy truyền phôi giống vật nuôi mà không có chứng chỉ đào tạo thì sẽ bị phạt tiền từ 3 triệu đến 5 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn