Hành vi dừng, đỗ xe máy trong hầm đường bộ không đúng quy định sẽ bị xử phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:13/01/2020

Với đặc thù của hầm giao thông đường bộ nên các phương tiện luôn phải đảm bảo lưu thông bình thường tránh trường hợp dừng đỗ sai quy định. Bởi vì sẽ ảnh hưởng đến các phương tiện khác, vậy Ban biên tập cho hỏi: Trường hợp dừng, đỗ xe máy trong hầm đường bộ không đúng quy định sẽ bị xử phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Điểm b Khoản 4 Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, có quy định:

      Phạt tiền từ 600.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây: Trong đó có.

      Dừng xe, đỗ xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định;

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:





    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Dừng đỗ xe
    Hầm đường bộ
    Vi phạm giao thông
    Xử phạt vi phạm giao thông
    Nghị định 100
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn