Kê khai sai sự thật hồ sơ đề nghị chấp thuận chuyển giao công nghệ bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:28/08/2019

Xin chào ban biên tập, tôi đang tìm hiểu các quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực khoa học và công nghệ. Anh chị cho tôi hỏi hành vi kê khai sai sự thật hồ sơ đề nghị chấp thuận chuyển giao công nghệ bị phạt bao nhiêu? Xin giải đáp giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 17 Nghị định 51/2019/NĐ-CP thì:

      "1. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với hành vi kê khai sai sự thật trong hồ sơ đề nghị chấp thuận chuyển giao công nghệ.

      2. Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 8.000.000 đồng đối với hành vi không làm thủ tục đăng ký gia hạn, sửa đổi, bổ sung nội dung chuyển giao công nghệ khi có thỏa thuận gia hạn, sửa đổi, bổ sung nội dung chuyển giao công nghệ thuộc trường hợp phải đăng ký chuyển giao công nghệ.

      3. Phạt tiền từ 8.000.000 đồng đến 12.000.000 đồng đối với hành vi không làm thủ tục cấp Giấy phép mới khi thay đổi nội dung công nghệ hạn chế chuyển giao đã được cấp Giấy phép chuyển giao công nghệ.

      4. Biện pháp khắc phục hậu quả:

      Buộc hủy bỏ hồ sơ, tài liệu có số liệu, nội dung sai sự thật do thực hiện hành vi quy định tại khoản 1 Điều này."

      Như vậy, đối với hành vi kê khai sai sự thật trong hồ sơ đề nghị chấp thuận chuyển giao công nghệ 2.000.000 đồng đến 4.000.000 đồng. Bên cạnh đó còn áp dụng biên pháp khắc phục hậu quả buộc hủy bỏ hồ sơ, tài liệu có số liệu, nội dung sai sự thật.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn