Không báo cáo định kỳ về hoạt động vật liệu nổ bị phạt thế nào?

Ngày hỏi:19/09/2016

Không báo cáo định kỳ về hoạt động vật liệu nổ bị phạt thế nào? Công ty tôi hiện đang kinh doanh các loại vật liệu nổ, thuốc nổ hạng nhẹ phục vụ cho việc khai thác đá. Công ty đã hoạt động được hơn 2 năm nhưng tôi không khai báo định kỳ về hoạt động vật liệu nổ. Không biết như thế có bị phạt không? Mong nhận được tư vấn từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Không báo cáo định kỳ về hoạt động vật liệu nổ sẽ bị phạt theo Khoản 1 Điều 29 Nghị định 163/2013/NĐ-CP. Cụ thể như sau:

      Phạt cảnh cáo đối với hành vi không báo cáo định kỳ về hoạt động vật liệu nổ công nghiệp, tiền chất thuốc nổ.

      Như vậy, hành vi của công ty bạn chỉ bị phạt cảnh cáo. Tuy nhiên, bạn cần phải lưu ý và khai báo định kỳ về hoạt động vật liệu nổ để tránh bị xử phạt và cũng đảm bảo cho công tác giám sát của cơ quan chức năng.

      Trên đây là quy định về xử phạt hành vi không báo cáo định kỳ về hoạt động vật liệu nổ. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 163/2013/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn