Không báo cáo việc sử dụng tiền xuất từ vốn dự trữ quốc gia để mua hàng theo quy định xử lý thế nào?

Ngày hỏi:20/08/2019

Cho tôi hỏi khi có hành vi Không báo cáo việc sử dụng tiền xuất từ vốn dự trữ quốc gia để mua hàng theo quy định sẽ bị xử lý thế nào? Nhờ tư vấn theo quy định mới nhất.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 48 Nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định

      Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với hành vi không thực hiện báo cáo việc sử dụng tiền xuất từ vốn dự trữ quốc gia để mua hàng dự trữ quốc gia theo quy định.

      => Như vậy, khi có hành vi Không báo cáo việc sử dụng tiền xuất từ vốn dự trữ quốc gia để mua hàng theo quy định thì có thể bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền tùy vào mức độ vi phạm của hành vi.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn