Không báo cáo với Cơ quan điều phối quốc gia khi phát hiện sự cố hệ thống thông tin trong phạm vi quản lý bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:26/03/2020

Chào chuyên viên, cho mình hỏi theo quy định mới thì hành vi: Không báo cáo với Cơ quan điều phối quốc gia khi phát hiện sự cố hệ thống thông tin trong phạm vi quản lý bị phạt bao nhiêu tiền? Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2a Điều 78 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      Không báo cáo với Cơ quan điều phối quốc gia khi tiếp nhận thông tin, phát hiện sự cố đối với hệ thống thông tin trong phạm vi quản lý.

      Như vậy, mức phạt hành vi không báo cáo với Cơ quan điều phối quốc gia khi phát hiện sự cố hệ thống thông tin trong phạm vi quản lý là từ 20 đến 30 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:



    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn