Không bố trí địa điểm để người sử dụng dịch vụ bưu chính tại chung cư cao tầng lắp đặt hộp thư tập trung bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:12/03/2019

Liên quan đến quy định mới trong lĩnh vực bưu chính, cho mình hỏi: Không bố trí địa điểm để người sử dụng dịch vụ bưu chính tại chung cư cao tầng lắp đặt hộp thư tập trung bị phạt bao nhiêu? Mong sớm phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1c Điều 12 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

      Không bố trí địa điểm hoặc không tổ chức để người sử dụng dịch vụ bưu chính tại chung cư cao tầng, tòa nhà văn phòng thực hiện việc lắp đặt hộp thư tập trung.

      Như vậy, Mức phạt khi không bố trí địa điểm để người sử dụng dịch vụ bưu chính tại chung cư cao tầng lắp đặt hộp thư tập trung là từ 5 đến 10 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn